Cán bộ thư viện có được hưởng phụ cấp thu hút và độc hại không

Hỏi: Toi tot nghiep cao dang Thong tin Thu vien he chinh quy,hien tai dang lam thu vien truong hoc tai xa vung 3,vung kho khan.Duoc biet nghi dinh 116 ap dung voi can bo cong chuc,vien chuc dang lam viec tai vung kho khan.Xin hoi Toi co duoc huong thu hut nhu giao vien khong?neu co thi toi phai hoi co quan nao? va Toi co duoc huong phu cap doc hai 0.2 cua nganh thu vien ko?

Trả lời:

Chào bạn,

Căn cứ khoản 1 điều 2 NĐ 116/2010 ND-CP quy định về đối tượng áp dụng thì bạn thuộc trường hợp được áp dụng phụ cấp thu hút.

Điều 2. Đối tượng áp dụng

Cán bộ, công chức, viên chức và người hưởng lương trong lực lượng vũ trang quy định tại khoản 1 Điều 1 Nghị định này công tác ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn, bao gồm:

1. Cán bộ, công chức, viên chức và người làm việc theo chế độ hợp đồng lao động, kể cả người tập sự, thử việc trong các cơ quan, tổ chức, đơn vị sự nghiệp của Đảng, Nhà nước, tổ chức chính trị - xã hội từ Trung ương đến xã, phường, thị trấn;

 

Bạn có thể hỏi cơ quan mình đang công tác hoặc tại UBND cấp nơi bạn đang công tác

Về phụ cấp đọc hại , theo Quyết định số 01/2003/QĐ-BGDĐT ngày 02/01/2003 của Bộ giáo dục- Đào tạo Về việc ban hành quy định tiêu chuẩn thư viện trong trường phổ thông và Thông tư số 26/2006/TT-BVHTT ngày 21/02/2006 của Bộ Văn hóa- Thông tin “ Hướng dẫn thực hiện chế độ phụ cấp độc hại, nguy hiểm và bồi dưỡng bằng hiện vật đối với cán bộ, công chức, viên chức ngành Văn hóa- Thông tin ” để phụ cấp cho người quản lý thư viện trong trường học với mức 0,20 mức lương tối thiểu .

Mức phụ cấp 0,20 so với lương tối thiểu áp dụng đối với các trường hợp có liên quan đến quản lý thư viện trong ngành Văn hóa- Thông tin gồm :

- Kiểm kê, bảo quản, xử lý kỹ thuật các hiện vật, tài liệu, sách báo, phim ảnh trong kho lưu trữ của Bảo tàng, Thư viện và Viện lưu trữ ;

- Tu sửa, phục chế tài liệu, hiện vật của Thư viện, Viện lưu trữ và Bảo tàng .

 

Nếu muốn biết thêm chi tiết vui lòng gọi 19006665 gặp tư vấn viên Ngọc Hân để được hỗ trợ

 

Trân trọng.

 

Cần tìm hiểu thêm gọi ngay 1900 6665 để được hỗ trợ!

Hoặc gửi câu hỏi trực tuyến tại đây

ĐẶT CÂU HỎI CỦA BẠN
  1. Mọi câu hỏi xin gửi đến email: lgp@lgp.vn. Nếu cần trả lời khẩn cấp, vui lòng gọi tổng đài tư vấn 1900 6665. Xin cảm ơn!