Phụ cấp đặc thù quốc phòng, quân sự

 

 

Câu hỏi:

hiện nay em đang làm chỉ huy phó ban chỉ huy quân sự của một xã có một nội dung trong nghị đinh 58 về việc hướng dẫn thi hành luật dân quân tự vệ mà em chưa hiểu nên em lên diễn đàn hỏi các bác xem ai biết được thì giải thích hộ em. đó là:

phụ cấp đặc thù quốc phòng, quân sự

1. Đối tượng áp dụng: Chỉ huy phó Ban Chỉ huy quân sự cấp xã (trừ Chỉ huy phó Ban Chỉ huy quân sự cấp xã đã được bố trí theo quy định tại Điều 4 Nghị định số 92/2009/NĐ-CP), Trung đội trưởng dân quân cơ động.

Hiện nay xã em có hai chỉ huy phó em là người có quyết định trước vậy thì ngoài những chế độ phụ cấp như 1,0 mức lương cơ bản và phụ cấp trách nhiệm quản lý đơn vị là 0,22 thì em có được hưởng phụ cấp đặc thù quốc phòng nữa không? rất mong được sự giúp đỡ.

Trả lời

Theo quy định tại nghị định Số: 58/2010/NĐ-CP quy định chi tiết và hướng dẫn thi hành một số điều của luật dân quân tự vệ.

Điều 40. Chế độ phụ cấp đặc thù quốc phòng, quân sự

1. Đối tượng áp dụng: Chỉ huy phó Ban Chỉ huy quân sự cấp xã (trừ Chỉ huy phó Ban Chỉ huy quân sự cấp xã đã được bố trí theo quy định tại Điều 4 Nghị định số 92/2009/NĐ-CP), Trung đội trưởng dân quân cơ động.

2. Mức hưởng phụ cấp bằng 50% mức phụ cấp hiện hưởng cộng phụ cấp chức vụ, thâm niên (nếu có), tính từ tháng có quyết định bổ nhiệm đến khi thôi giữ chức.

Và đối với nghị định này không quy định nếu được hưởng nhiều khoản phụ cấp thì sẽ không được hưởng tiếp phần phụ cấp này. Vì vậy bạn là chỉ huy phó Ban chỉ huy quân sự cấp xã thì bạn sẽ được hưởng phần phụ cấp đặc thù này.

Nếu cần trình bày thêm vui lòng gọi 1900 6665 or 08.73 050 996 gặp Tư vấn viên Kim Nga để được hỗ trợ.

Trân trọng! 

Cần tìm hiểu thêm gọi ngay 1900 6665 để được hỗ trợ!

Hoặc gửi câu hỏi trực tuyến tại đây

ĐẶT CÂU HỎI CỦA BẠN
  1. Mọi câu hỏi xin gửi đến email: lgp@lgp.vn. Nếu cần trả lời khẩn cấp, vui lòng gọi tổng đài tư vấn 1900 6665. Xin cảm ơn!